Ƙarfe Masu Ƙarfe Masu Ƙarfi a Fasahar Rufewa: Aikace-aikace da Ci gaba

Abubuwan ƙarfe da aka fi amfani da su sun haɗa da ƙarfe mai laushi, aluminum, jan ƙarfe, azurfa, gubar, bakin karfe austenitic, da gami da tushen nickel kamar Monel, Hastelloy, da Inconel. Zaɓin nau'ikan kayan ƙarfe daban-daban yana dogara ne da farko akan abubuwa kamar matsa lamba na aiki, zafin jiki, da lalata yanayin matsakaici. Misali, allunan tushen nickel na iya jure yanayin zafi har zuwa 1040 ° C kuma, lokacin da aka sanya su cikin O-rings na ƙarfe, suna iya ɗaukar matsa lamba har zuwa 280 MPa. Monel Alloys suna nuna kyakkyawan juriya na lalata a cikin ruwan teku, iskar fluorine, hydrochloric acid, sulfuric acid, hydrofluoric acid, da abubuwan da suka samo asali. Inconel 718 sananne ne don juriya mai zafi.

Ana iya ƙera kayan ƙarfe zuwa gaskit ɗin lebur, serrated, ko corrugated gaskets, haka kuma zuwa cikin elliptical, octagonal, zoben mazugi biyu, da gaskets na ruwan tabarau. Waɗannan nau'ikan gabaɗaya suna buƙatar ɗaukar nauyi mafi girma kuma suna da iyakacin ƙarfi da juriya, yana sa su kula da canjin yanayin zafi. Tare da ci gaban fasahar rufewa, ana iya haɗa kayan ƙarfe daban-daban a cikin sabbin ƙira don ƙirƙirar sabbin samfuran rufewa da fasahohin da ke haɓaka aikin rufe baki ɗaya. Misali na yau da kullun shine C-ring da ake amfani dashi a cikin injinan nukiliya.


Lokacin aikawa: Yuli-19-2025