17-4 PH bakin karfe - wanda aka tsara a matsayin UNS S17400 - shine gawa mai taurin hazo da aka yi bikin saboda ƙarfinsa na ban mamaki, juriya na lalata, da daidaitawa ga maganin zafi. Haɗin sa na musamman na ƙarfin injina da kwanciyar hankali na sinadarai ya sa ya zama kayan zaɓi a cikin sassa masu buƙata kamar sararin samaniya, na'urorin likitanci, sarrafa sinadarai, da injiniyan tsaro.
Lokacin da ake buƙatar madadin, makamancin kayan zuwa17-4 PHsun haɗa da maki kamar DIN 1.4542 da AISI 630. Waɗannan masu maye gurbin suna ba da halaye iri ɗaya, suna sa su dace da aikace-aikacen masana'antu da yawa.
Matsayin Bakin Karfe 17-4PH
| ASTM/AISI | DIN | JIS | GB |
| 17-4PH/630 | 1.4542 | SUS630 | 05Cr17Ni4Cu4Nb |
17-4PH Bakin Karfe Chemical Haɗin Kai
| C | Mn | Si | P | S | Cr | Ni | Cu | Mo |
| 0.07 | 1.0 | 1.0 | 0.04 | 0.03 | 15.0-17.5 | 3.0-5.0 | 3.0-5.0 | 0.50 |
• Chromium (15-17.5%): Yana ba da juriya na lalata.
• Nickel (3-5%): Yana haɓaka tauri.
• Copper (3-5%): Muhimmanci don taurin hazo.
Carbon (<0.07%): Yana kiyaye ductility da tauri.
17-4PH Bakin Karfe Echanical Properties
| Kayan abu | Sharadi | Tensile (ksi) | Bayar da 0.2% biya (ksi) | Tsawaitawa | Rage Yanki | Brinell Hardness | Rockwell Hardness |
| 17-4PH | H900 | 190 | 170 | 10% | 40% | 388-444 HB | 40-47 HRC |
| H925 | 170 | 155 | 10% | 44% | 375-429 HB | 38-45 HRC | |
| H1025 | 155 | 145 | 12% | 45% | 331-401 HB | 34-42 HRC | |
| H1075 | 145 | 125 | 13% | 45% | 311-375 HB | 31-38 HRC | |
| H1100 | 140 | 115 | 14% | 45% | 302-363 HB | 30-37 HRC | |
| H1150 | 135 | 105 | 16% | 50% | 277-352 HB | 28-37 HRC |
Maɓallai Maɓalli na 17-4 PH Bakin Karfe
Ƙarfin Ƙarfi na 1.Exceptional: Yana ba da ƙarfin haɓaka mai ban sha'awa daga 1000 zuwa 1400 MPa, yana sa ya zama manufa don aikace-aikace masu girma.
2.Superior Corrosion Resistance: Kwatanta da 304 bakin karfe, duk da haka yana ba da ingantaccen kariya daga damuwa-lalata fatattaka a cikin m yanayi.
3.Flexible Heat Treatability: Mechanical Properties za a iya daidaita daidai ta hanyar hazo-hardening matakai kamar H900, H1025, da kuma H1150.
4.Outstanding Tauri: Yana kiyaye mutuncin tsarin ko da a ƙarƙashin matsanancin yanayin zafi da ƙalubalen yanayin sabis.
Maganin zafi da taurin hazo
Abin da ke saita 17-4 PH bakin karfe baya shine ƙarfinsa na ban mamaki don taurin hazo-tsarin maganin zafi wanda ke haɓaka aikin injin sa sosai. Ta hanyar dumama gawa zuwa madaidaicin yanayin zafi wanda ke biye da tsufa, ana iya gyara kaddarorinsa da kyau. Yanayin yanayin zafi na yau da kullun sun haɗa da:
H900: Yana ba da mafi girman matakan ƙarfi.
• H1150: Yana ba da ingantaccen juriya na lalata da ƙara tauri.
Wannan daidaitawa yana bawa injiniyoyi damar daidaita halayen kayan don biyan takamaiman buƙatun aikace-aikacen masana'antu da yawa.
Aikace-aikace na 17-4 PH Bakin Karfe
Mafi kyawun kaddarorin 17-4 PH bakin karfe sun sa ya dace don aikace-aikace da yawa:
• Aerospace: Ana amfani da shi a cikin majalisu na tsari, kayan aikin injin turbine, da maɗauran ayyuka masu girma.
• Filin Kiwon Lafiya: Mafi dacewa don daidaitattun kayan aikin tiyata da na'urori masu dorewa.
• Sarrafa sinadarai: Aiki a cikin reactors da kayan aiki waɗanda ke jure faɗuwar sinadarai.
• Mai & Gas: Na kowa a cikin ramukan famfo, bawuloli, da sauran abubuwan da ke ƙarƙashin babban matsin lamba da kafofin watsa labarai masu lalata.
• Sashin tsaro: Amintacce don kera ingantattun abubuwan haɗin gwiwa a cikin kayan aikin soja.
Waɗannan aikace-aikacen suna jaddada amincin sa a cikin ƙalubale masu ƙalubale inda duka ƙarfi da tsawon rayuwa suke da mahimmanci.
Me yasa Zabi 17-4 PH Bakin Karfe?
17-4 PH bakin karfe ya zama mafificin bayani lokacin da aikace-aikace ke kira:
• Ƙarfin injina na musamman don jure nauyi da damuwa.
• Dogaran juriya na lalata a cikin yanayi mai ban tsoro ko buƙata.
Zaɓuɓɓukan jiyya na zafi mai sassauƙa don daidaita halaye masu kyau.
Tabbatar da ƙarfinsa da daidaitawa ya sa ya zama amintaccen zaɓi a cikin masana'antu waɗanda ke buƙatar babban aiki, kayan dorewa.
Kammalawa
Haɗa babban ƙarfi, kyakkyawan juriya na lalata, da daidaitawa na ban mamaki, 17-4 PH bakin karfe babban zaɓi ne don aikace-aikacen manufa mai mahimmanci. Idan aka kwatanta da maki na al'ada kamar 304 da 316, yana bambanta kanta tare da ingantaccen aminci a ƙarƙashin yanayi mara kyau. Samuwarta a farashin gasa-musamman a kasuwanni kamar Indiya-yana ƙara haɓaka roƙon amfanin masana'antu iri-iri, yana ba da aiki da ƙima.
Lokacin aikawa: Mayu-07-2025