Menene Karfe 1.2343 Daidai da

Karfe na kayan aiki shine kashin bayan masana'antu marasa adadi, musamman wajen yin gyare-gyare, yin simintin mutuwa, ƙirƙira mai zafi, da kayan aikin extrusion. Daga cikin maki da yawa akwai,1.2343 karfe kayan aikian san shi don kyakkyawan ƙarfin zafi, tauri, da juriya na thermal. Duk da haka, a cikin kasuwancin duniya da ayyukan injiniya, an saba saduwa da tsarin suna daban-daban a cikin ma'auni kamar DIN, AISI, JIS, da sauransu. Wannan ya haifar da babbar tambaya:

Menene daidai da kayan aiki karfe 1.2343 a cikin wasu ma'auni?

Wannan labarin zai bincika daidaitattun ƙasashen duniya1.2343 karfe kayan aiki, kayan sa, aikace-aikace, fa'idodi, da kuma yadda za a samo shi cikin dogaro daga masu samar da kayayyaki na duniya kamarsakysteel.


Bayani na 1.2343 Karfe na Kayan aiki

1.2343kayan aiki mai zafi ne na ƙarfe bisa ga ma'aunin DIN (Deutsches Institut für Normung) na Jamusanci. Yana ba da ƙarfi mai ƙarfi, juriya mai zafi, kuma ya dace musamman don ayyukan hawan keke na zafi, kamar ƙirƙira mai zafi da jefar simintin.

Sunayen gama gari:

  • Saukewa: 1.2343

  • Saukewa: X37CrMoV5-1

Rabewa:

  • Hot Work Tool Karfe

  • Chromium-Molybdenum-Vanadium alloyed karfe


Haɗin Sinadaran 1.2343

Abun ciki Abun ciki (%)
Carbon (C) 0.36 - 0.42
Chromium (Cr) 4.80 - 5.50
Molybdenum (Mo) 1.10 - 1.40
Vanadium (V) 0.30 - 0.60
Silicon (Si) 0.80 - 1.20
Manganese (Mn) 0.20 - 0.50

Wannan abun da ke ciki yana ba da 1.2343 mai kyauzafi taurin, thermal kwanciyar hankali, kumatsaga juriyakarkashin high-zazzabi ayyuka.


Karfe na Kayan aiki 1.2343 Daidai Maki

Anan ga daidaitattun daidaitattun kayan aikin ƙarfe na 1.2343 a cikin ma'auni daban-daban na duniya:

Daidaitawa Madaidaicin Daraja
AISI / SAE H11
ASTM Saukewa: A681H11
JIS (Japan) Farashin SKD6
BS (Birtaniya) BH11
ISO Saukewa: X38CrMoV5-1

Mafi Yawanci Daidai:AISI H11

Daga cikin wadannan,AISI H11shine mafi kai tsaye da karbuwa kwatankwacinsa. Yana raba kusan abun da ke ciki iri ɗaya da kaddarorin injina tare da 1.2343 kuma galibi ana amfani dashi a kasuwannin Arewacin Amurka.


Kayayyakin Injini na 1.2343 / H11

Dukiya Daraja
Hardness (annealed) ≤ 229 HB
Tauri (bayan taurin) 50-56 HRC
Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi 1300-2000 MPa
Yanayin Aiki. Rage Har zuwa 600 ° C (a wasu aikace-aikace)

Wannan haɗuwa da tauri da ja-taurin ya sa ya dace don yanayin aiki mai zafi.


Key Features da Abvantbuwan amfãni

  1. Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi
    Yana kiyaye taurin da ƙarfi a ƙarƙashin yanayin zafi mai tsayi.

  2. Kyakkyawan Tauri
    Babban juriya ga girgiza zafin zafi, tsagewa, da gajiya.

  3. Kyakkyawan Machinability
    A cikin yanayin annealed, yana ba da kayan aiki mai kyau kafin magani mai zafi.

  4. Sawa da juriya na abrasion
    Tsarinsa na Cr-Mo-V yana ba da juriya a ƙarƙashin dumama cyclic.

  5. Daidaituwar Jiyya na Sama
    Dace da nitriding, PVD shafi, da goge baki.


Aikace-aikace na 1.2343 da Kwatankwacinsa

Godiya ga tsayin daka na zafin zafi da amincin tsari a ƙarƙashin damuwa, 1.2343 (H11) ana amfani da su a cikin aikace-aikacen masu zuwa:

  • Zafafan ƙirƙira ya mutu

  • Mutuwar simintin gyaran kafa

  • Extrusion ya mutu don aluminum, jan karfe

  • Filayen filastik (tare da resins masu zafin jiki)

  • Kayan aikin jirgin sama da na kera motoci

  • Mandrels, naushi, da sakawa

Wannan karfe yana da ƙima musamman a cikin ayyukan da ke buƙatar ƙarfin sake zagayowar da juriya na thermal.


Tsarin Maganin Zafi

Maganin zafi mai kyau yana da mahimmanci don cimma mafi kyawun aiki a cikin sabis. Tsarin tsari ya haɗa da:

1. Taushi mai laushi

  • Yi zafi zuwa 800-850 ° C

  • Rike da sanyi a hankali

  • Sakamakon taurin: max 229 HB

2. Taurare

  • Yi zafi zuwa 600-850 ° C

  • Tantancewa a 1000 - 1050 ° C

  • Quench a cikin mai ko iska

  • Cimma 50-56 HRC

3. Haushi

  • Yi fushi sau uku

  • Shawarar zafin zafin jiki: 500 - 650 ° C

  • Taurin ƙarshe ya dogara da kewayon zafin rai


Jiyya da Kammala Sama

Don haɓaka taurin ƙasa da tsawon rayuwa a cikin wuraren kayan aiki, 1.2343 (H11) ana iya bi da su tare da:

  • Nitridingdon ingantaccen juriya na lalacewa

  • Farashin PVDkamar TiN ko CrN

  • goge bakidon aikace-aikacen gama madubi a cikin kayan aikin mold


Kwatanta: 1.2343 vs. 1.2344

Daraja Abun ciki na Cr Max Temp Tauri Daidai
1.2343 ~5% ~600°C Mafi girma AISI H11
1.2344 ~5.2% ~ 650°C Ƙarƙasa kaɗan AISI H13

Duk da yake duka biyu ne zafi aiki karfe,1.2343yana da ɗan tauri, yayin da1.2344 (H13)yayi mafi girma zafi taurin.


Yadda Ake Zaba Daidai Daidai

Lokacin zabar daidai da 1.2343 don aiki, la'akari:

  • Yanayin Aiki:H13 (1.2344) ya fi kyau don matsanancin zafi.

  • Tauri Bukatun:1.2343 yana ba da juriya mai ƙarfi.

  • Samun Yanki:AISI H11 ya fi samun dama a Arewacin Amirka.

  • Kammala Bukatun:Domin goge kyawon tsayuwa, tabbatar da tsaftataccen nau'i.


Inda za a samo 1.2343 / H11 Tool Karfe

Nemo abin dogaro kuma gogaggen mai kaya yana da mahimmanci. Nemo kamfanoni waɗanda:

  • Samar da cikakken takaddun shaida (MTC)

  • Bayar da hannun jari mai lebur da zagaye cikin girma dabam dabam

  • Bada izinin yankan al'ada ko jiyya na saman

  • Samun tallafin dabaru na duniya

sakysteelamintaccen mai siyar da kayan aikin ƙarfe ne wanda ya haɗa da DIN 1.2343, AISI H11, da sauran matakan aikin zafi. Tare da ƙwarewar duniya mai yawa,sakysteelya tabbatar:

  • Farashin farashi

  • Daidaitaccen inganci

  • Bayarwa da sauri

  • Taimakon fasaha


Kammalawa

1.2343 karfe kayan aikine a Premium-sa zafi aikin kayan aiki kayan aiki karfe yadu amfani da ƙirƙira, mutu simintin gyaran kafa, da extrusion Tooling. Mafi yawan kwatankwacinsa shineAISI H11, wanda ke raba irin sinadarai da kaddarorin inji. Sauran makamantan sun haɗa da SKD6 da BH11, ya danganta da yankin.

Ta hanyar fahimtar ma'auni da zabar madaidaicin maki don aikace-aikacenku, zaku iya tabbatar da ingantaccen rayuwar kayan aiki da aiki. Don daidaiton inganci da isar da ƙasashen duniya, zaɓi ƙwararrun mai siyarwa kamarsakysteelwanda ya fahimci bukatun masu amfani da karfe na kayan aiki na duniya.


Lokacin aikawa: Agusta-05-2025